ศูนย์การเรียนรู้ตามแนวปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง และเกษตรทฤษฏีใหม่ เป็นผู้แทนส่งมอบไก่พันธุ์ไข่ให้กับชุมชน
ศูนย์การเรียนรู้ตามแนวปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง และเกษตรทฤษฏีใหม่
เป็นผู้แทนส่งมอบไก่พันธุ์ไข่ให้กับชุมชน
![ภาพกิจกรรม](https://maesot.kpru.ac.th/wp-content/plugins/lazy-load/images/1x1.trans.gif)
วันที่ 24 พฤษภาคม 2561 นายดวงดี ทองคูณคณาลาภ และนายภูริวัจน์ ยอดคำ จากศูนย์การเรียนรู้ตามแนวปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียง และเกษตรทฤษฏีใหม่ มหาวิทยาลัยราชภัฏกำแพงเพชร แม่สอด เป็นผู้แทนโครงการพัฒนาที่ดินมูลนิธิชัยพัฒนา ส่งมอบไก่พันธุ์ไข่ให้การราษฎรที่ผ่านการอบรมการเลี้ยงไก่พันธุ์ไข่ ในหมู่บ้านพะกาและหมู่บ้านห้วยหินฝน อำเภอแม่สอด จังหวัดตาก ซึ่งจำนวนไก่พันธุ์ไข่ที่ส่งมอบในครั้งนี้มีจำนวนประมาณ 100 ตัว
นายดวงดี ทองคูณคณาลาภ
ผู้เขียนข่าว